Login to your account

Username *
Password *
Remember Me

Create an account

Fields marked with an asterisk (*) are required.
Name *
Username *
Password *
Verify password *
Email *
Verify email *
Captcha *
Reload Captcha

UN yasisitiza kuwekeza katika amani

Umoja wa Mataifa (UN) unaeleza kwamba amani ni zaidi ya kutokuwepo kwa vita.
Hali hii inahusiana kwa karibu na usalama, utu, heshima na haki msingi za binadamu, fursa sawa; ushirikiano na mshikamano wa udugu wa kibinadamu na ni muhimu katika kushughulikia changamoto zinazoikabili Jumuiya ya Kimataifa.
Maadhimisho ya mwaka 2026 yanatoa kipaumbele maalum kwa “wajenzi wa amani wa kila siku”: Watu wanaohamasisha hatua za kijamii, kuimarisha mshikamano wa kijamii na kuchangia katika amani.
Septemba 21, mwaka huu, Jumuiya ya Kimataifa inaadhimisha Siku ya Amani Kimataifa iliyoanzishwa na Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa tangu mwaka 1981 na kutengwa ambapo kuanzia mwaka 2001, imekuwa ni kama kipindi cha kujitolea kwa kutotumia nguvu na hivyo kusitisha mapigano.
Kaulimbiu ya mwaka 2026 ni “Wekeza katika Amani: Kwa Kila Mtu, Kila Mahali, Kila Siku”, “Invest in Peace For Everyone, Everywhere, Every Day” ikitoa wito kwa watu binafsi, taasisi na jamii kutambua amani kama jukumu la pamoja na kuchangia katika kuiendeleza katika maisha ya kila siku.
Umoja wa Mataifa unasisitiza kuwa amani ni zaidi ya kutokuwepo kwa vita.
Hii inahusiana kwa karibu na usalama, utu, heshima na haki msingi za binadamu, fursa sawa; ushirikiano na mshikamano wa udugu wa kibinadamu na ni muhimu katika kushughulikia changamoto zinazoikabili Jumuiya ya Kimataifa.
Hivyo, maadhimisho ya mwaka 2026 yanatoa kipaumbele maalum kwa “wajenzi wa amani wa kila siku”; watu wanaohamasisha hatua za kijamii, kuimarisha mshikamano wa kijamii na kuchangia katika kujenga amani ya kudumu kuanzia ngazi ya chini kabisa.
Amani haipatikani tu kupitia katika majadiliano ya Kimataifa au makubaliano ya kisiasa.
Amani ya kweli inajengwa pia madarasani, mitaani na katika jamii, popote ambapo watu hukutana kwa uwazi, katika mazungumzo na kwa kuheshimiana na kuthaminiana kama binadamu.
Kwa muktadha huu, kuendeleza amani kunahusiana kwa karibu na kulinda haki msingi za binadamu, usawa, utu sanjari na kukomesha kabisa sera za kibaguzi.
Umoja wa Mataifa pia unakazia umuhimu wa kujenga na kudumisha amani. Tume ya Umoja wa Mataifa ya Kujenga Amani, iliyoanzishwa mwaka 2005, ikishirikiana na Ofisi ya Kusaidia Ujenzi wa Amani pamoja na Mfuko wa Kujenga Amani, inaunga mkono juhudi zinazolenga kuzuia na kutatua migogoro pamoja na kukuza haki, maridhiano, haki msingi za binadamu na usawa wa kijinsia.
Mfuko wa Kujenga Amani umesaidia miradi mbalimbali katika nchi zaidi ya 70. Siku ya Kimataifa ya Amani kwa mwaka 2026, inatoa wito kwa kila mtu kuchukua hatua madhubuti za kuunga mkono amani; kuwasaidia wengine, kutetea mabadiliko chanya, kuandaa mazingira ya majadiliano na kutumia majukwaa ya mawasiliano kueneza ujumbe wa amani na matumaini.
Hatua hizi za kila siku huchangia katika juhudi pana zaidi za kujenga jamii zenye amani zaidi, zinazojumuisha watu wote na zenye haki.
Hivyo, Siku ya Kimataifa ya Amani ni fursa ya kusisitiza tena kuwa amani na haki msingi za binadamu huimarishana na kwamba kujenga utamaduni wa amani kunahitaji ushiriki wa kila mtu, popote pale alipo na kwamba huu ni mchakato wa kila siku.

Rate this item
(0 votes)

Leave a comment

Make sure you enter all the required information, indicated by an asterisk (*). HTML code is not allowed.